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MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 – APRILI, 2025) KWA MKOA WA IRINGA 
Umetolewa: 31/10/2024 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta 
mbalimbali katika mkoa wa Iringa na wilaya zake: 
 

(I) Ngazi ya Mkoa 
 
 

  
Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 – Aprili, 2025) kwa mkoa wa Iringa. (b) Ramani inayoonesha wastani 

wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za maeneo ya mkoa wa Iringa. Angalizo: Wastani wa muda mrefu 

wa miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine 

yamezingatiwa. 

 
Dondoo 

(i) Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo ya kusini na za wastani hadi chini ya wastani 

zinatarajiwa katika maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Iringa. 

(ii) Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024. 

(iii) Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025. 

(iv) Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025). 

 

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 – Aprili, 2025) 

Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo ya kusini na za wastani hadi chini ya wastani 

zinatarajiwa katika maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Iringa. 

 

Angalizo:  

Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za chini 
ya wastani. 

 
 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 – APRILI, 2025) KWA WILAYA YA IRINGA 
Umetolewa: 31/10/2024 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za 
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Iringa. 
 

 

Dondoo muhimu 

(i) Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo ya kusini, na za wastani hadi chini ya wastani 

zinatarajiwa katika maeneo ya kaskazini mwa wilaya ya 

Iringa. 

(ii) Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi 

Novemba, 2024.  

(iii) Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 

2025. 

(iv) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 
Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 – Aprili, 2025) kwa 

wilaya ya Iringa. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 

 
Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 – Aprili, 2025) kwa 

wilaya ya Iringa 

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024. 

Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya kusini, na za wastani 

hadi chini ya wastani katika maeneo ya kaskazini. Kwa kawaida 

wastani wa mvua katika msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya 

ya Iringa ni milimita 690 hadi 1080. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya 

msimu (Februari hadi Aprili, 2025). 

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya 

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025). 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi 

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi  

Matokeo 

(i) Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika 

maeneo ya kaskazini mwa wilaya unaweza kuathiri 

uzalishaji wa mazao. 

 

(ii) Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo 

yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.  

  

(iii) Vipindi vya unyevunyevu kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza hususani katika maeneo ya kusini 

mwa wilaya na kuathiri ukuaji wa mazao. 

 

Ushauri 

(i) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

 

(ii) Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo 

zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo. 

 

(iii) Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 

baadae. 

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 

miundombinu ya ufugaji.  
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 – APRILI, 2025) KWA WILAYA YA KILOLO 
Umetolewa: 31/10/2024 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za 
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kilolo. 
 

 

Dondoo muhimu 

(i) Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Kilolo. 

(ii) Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi 

Novemba, 2024.  

(iii) Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 

2025. 

(iv) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 – Aprili, 2025) kwa 

wilaya ya Kilolo, Iringa. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 

 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 – Aprili, 2025) kwa 

wilaya ya Kilolo 

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024. 

Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika 

msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kilolo ni milimita 690 

hadi 1080. 

Kiwango cha juu cha mvua Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya 

msimu (Februari hadi Aprili, 2025). 

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya 

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025). 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi 

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi  

Matokeo 

(i) Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza 

kujitokeza. 

(ii) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii) Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuongezeka. 

 

Ushauri 

(i) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii) Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 

vinashauriwa. 

(iii) Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 

baadae. 

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 

miundombinu ya ufugaji.  
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 – APRILI, 2025) KWA WILAYA YA MUFINDI 
Umetolewa: 31/10/2024 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za 
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mufindi. 
 

 

Dondoo muhimu 

(i) Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Mufindi. 

(ii) Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi 

Novemba, 2024.  

(iii) Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 

2025. 

(iv) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 – Aprili, 2025) kwa 

wilaya ya Mufindi, Iringa. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 

 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 – Aprili, 2025) kwa 

wilaya ya Mufindi 

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024. 

Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika 

msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Mufindi ni milimita 

820 hadi 1080. 

Kiwango cha juu cha mvua Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya 

msimu (Februari hadi Aprili, 2025). 

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya 

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025). 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi 

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi  

Matokeo 

(i) Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza 

kujitokeza. 

(ii) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii) Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuongezeka. 

 

Ushauri 

(i) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii) Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 

vinashauriwa. 

(iii) Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 

baadae. 

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 

miundombinu ya ufugaji.  
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